Lesson Log
Lesson Log
LAYUNIN
A.PAMANTAYANG The learner demonstrates understanding of time and non-standard units of length, mass and
PANGNILALAMAN capacity
B. PAMANTAYAN SA The learner is able to apply knowledge of time and non-standard measures of length, mass,
PAGGANAP and capacity in mathematical problems and real-life situations
C. MGA KASANAYAN Compares objects using comparative words: short, shorter, shortest; long, longer, longest;
SA PAGKATUTO heavy, heavier, heaviest; light, lighter, lightest. M1ME-IVc-19
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Paghahambing ng mga Bagay gamit ang Comparative Words: Mahaba, mas mahaba at
pinaka mahaba
IV. Pamamaraan
Mahusay. Maaraw po
(sa huling pakakataon ay kukuha muli ang guro
ng isang bagay sa bag ni Dora.)
Kukunin ng guro ang isang payong.
Ano ang bagay na ito mga bata? Opo.
Tuwing umuulan po.
Very good! Ngayon, ano kayang panahon meron
tayo?
C. Pag-uugnay ng mga Ngayong araw ay ating tatalakayin ang Ang bawat bagay ay may iba’t ibang
halimbawa sa bagong paghahambing ng iba’t ibang bagay gamit ang katangian.
aralin salitang mahaba, mas mahaba, at pinaka Maaari natin itong paghambingin ayon sa
mahaba. sukat nito.
Tingnan natin ang palda nina Rizza at Andrea. Si Andrea po ang mayroong mas
mahabang palda.
Sino sa kanilang dalawa ang mayroong mas
mahabang palda?
Very good!
Nagkakaintindihan po ba tayo?
Nagkakaintindihan po ba tayo?
Rubrics
Nilalaman- 3
Kooperasyon- 2
Kaayusan- 2
Kabuuan= 7 puntos
Pangkat 1
Pangkat 1
Panuto: Tingnan ang bagay na may √. Isulat kung: 1.Pinaka mahaba
mahaba, mas mahaba, pinakamahaba.
2. Pinaka mahaba
3. Mas mahaba
Pangkat 2
Pangkat 2
Pangkat 3
Pangkat 3
E. Pagtalakay ng Individual
bagong konsepto at Show-Me-Board
paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Panuto: Isulat kung anong letra ang bagay na
tinutukoy sa bawat kahon
(Gamit ang powerpoint presentation ay ipapakita
ang mga larawan at tatawag ang guro ng
estudyante upang sumagot.)
1. Mahaba
A. B. C.
2. Mas mahaba
A B
3. Pinaka mahaba
A.
B.
C.
4. Mas mahaba
A.
B.
C.
5. Mahaba
A.
B.
C.
F. Paglinang sa (Bibigyan ng guro ang mga estudyante ng
kabihasnan kanilang worksheet at pagkatapos ay isa isa nya
itong che-chekan)
(Tungo sa Formative
Assessment) Panuto: Paghambingin ang mga bagay mula sa
mahaba hanggang pinakamahaba. Lagyan ng
bilang 1-3. Isulat ang 1 kung mahaba, 2 kung
mas mahaba at 3 kung pinaka mahaba.
Tandaan:
Ang bawat bagay ay may iba’t ibang katangian.
H. Paglalahat ng Maari nating ipangkat o iaayos ang mga ito ayon
aralin sa haba o ikli nito.
Maaari natin itong paghambingin ayon sa
kanilang sukat.
Gamit ang mga salitang: mahaba, mas mahaba
at pinakamahaba
C. sa gamit D. sa hugis
2. Alin sa mga sumusunod na sasakyan ang
mas mahaba?
A. B. C.
3. Ikaw ay naatasan ng iyong guro na
gumuhit ng pinaka mahabang gulay. Alin
sa mga larawan ang iguguhit mo?
A. B. C
.
4. Inutusan si Gina ng guro na kunin ang
lapis na pinakamahaba sa kaniyang bag.
Alin dito ang dapat niyang kunin?
A. B. C. D.
1.
2.
3.
4.
5.
IV. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya