0% found this document useful (0 votes)
150 views

GRADES 1 To 12 Daily Lesson Log

This daily lesson log outlines the planned lessons, objectives, and activities for a Grade 2 Filipino/Mother Tongue class over the course of one week. The lessons focus on Module 36 about Kapana-panabik cooking. Each day covers different competencies including using adverbs, recognizing appropriate speech, applying word analysis skills to read and spell, and comprehending stories. Lessons incorporate resources from the curriculum guide, additional readings, and tests to assess learning.
Copyright
© © All Rights Reserved
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
150 views

GRADES 1 To 12 Daily Lesson Log

This daily lesson log outlines the planned lessons, objectives, and activities for a Grade 2 Filipino/Mother Tongue class over the course of one week. The lessons focus on Module 36 about Kapana-panabik cooking. Each day covers different competencies including using adverbs, recognizing appropriate speech, applying word analysis skills to read and spell, and comprehending stories. Lessons incorporate resources from the curriculum guide, additional readings, and tests to assess learning.
Copyright
© © All Rights Reserved
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 9

School: File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.

com Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am MARIANNE MANALO-PUHI Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 11 – 15, 2019 (WEEK 9) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Nakagagamit ng mga pautos na Nakikinig at nakikilahok sa Nakababasa ng talata, kuwento, Pagkatapos ng aralin ang mga Pagkatapos ng aralin ang mga
salita upang makapagbigay 3-6 talakayan ng pangkat o klase. alamat, atbp. nang may pag-unawa na mag-aaral ay inaasahang: mag-aaral ay inaasahang:
nasimpleng panuto o hakbang na Nakapag-uusap at binubuo ng mga salitang pinag-aralan nakakakuha ng 85% antas ng nakakakuha ng 85% antas ng
angkop nakapagtatalakay tungkol sa mga na pagkatuto pagkatuto
sa sariling kultura sikat na tao, mga, mga Nakababasa nang wasto at may nakasasagot sa mga tanong sa nakasasagot sa mga tanong sa
pangyayari, atbp. gamit ng mga kahusayan mgakuwento, alamat, mga pagsusulit pagsusulit
salitang naglalarawan na angkop artikulo ng balitaat iba pa
sa sariling kultura
A.Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding and possesses developing language demonstrates knowledge of and skills
(Content Standards) knowledge of language grammar skills and cultural awareness in word analysis to read, write in
and usage when speaking and/or necessary to participate cursive and spell grade level words.
writing successfully in oral demonstrates the ability to read grade
communication in different level words with sufficient accuracy
contexts. speed, and expression to support
comprehension.
B.Pamantayan sa Pagganap speaks and writes correctly and uses developing oral language to applies word analysis skills in reading,
(Performance Standards) effectively for different purposes name and describe people, writing in cursive and spelling words
using the basic grammar of the places, and concrete objects and independently.
language. communicate personal reads with sufficient speed, accuracy,
experiences, ideas, thoughts, and proper expression in reading grade
actions, and feelings in different level text.
contexts.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Identify and use correctly Recognize appropriate ways of Correctly spell grade level words.*
Isulat ang code ng bawat adverbs of: a. time b. place c. speaking that vary according to MT2PW-IVa-i-6.3
kasanayan manner d. frequency purposes, audience, and subject Read aloud grade level text with an
(Learning Competencies / MT2GA-IVh-i-2.5 matter accuracy of 95 - 100%.
Objectives) MT2OL-IVi-i-11.1 MT2F-IIIa-i-1.4
II. NILALAMAN Modyul 36 Modyul 36 Modyul 36 Ikaapat na Markahang Ikaapat na Markahang Pagsusulit
IKATATLUMPU’T ANIM NA IKATATLUMPU’T ANIM NA IKATATLUMPU’T ANIM NA LINGGO Pagsusulit
LINGGO LINGGO Ang Lutong Kapana-panabik
Ang Lutong Kapana-panabik Ang Lutong Kapana-panabik

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian Curriculum Guide sa Mother Curriculum Guide sa Mother Curriculum Guide sa Mother Tongue
Tongue pahina 83,129 Tongue pahina 83,129 pahina 83,129
302-303 303-305 306
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang 267-279 267-279 267-279
Pang Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource

B.Iba pang Kagamitang Panturo Mga Kuwento Mga Kuwento Mga Kuwento Test paper at lapis Test paper at lapis
“ Fishkill sa Lawa” Akda ni Shirley “ Fishkill sa Lawa” Akda ni Shirley “ Fishkill sa Lawa” Akda ni Shirley M.
M. Aranas M. Aranas Aranas
“ Ang Tawilis”Akda ni Nida C. “ Ang Tawilis”Akda ni Nida C. “ Ang Tawilis”Akda ni Nida C. Santos
Santos Santos “Ang Sinaing na Tulingan”Akda ni Nida
“Ang Sinaing na Tulingan”Akda ni “Ang Sinaing na Tulingan”Akda ni C. Santos
Nida C. Santos Nida C. Santos

IV:PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraangaralin 1.Panimulang Gawain 1. Drill - Magpabasa ng mga Balik-aral 1.Pagpapaliwanag ng panuto 1.Pagpapaliwanag ng panuto
at / o pagsisimula ng bagong Ipabigkas ang ibig sabihin ng nasa gamiting salita na nasa Batayang Magkaroon ng balik-aral tungkol sa
aralin akronim sa LM sa pahina 268 Talasalitaan II (high frequency kuwentong, “ Fishkill
Bigkasin. words Original File Submitted and Formatted
TAWILIS 2.Paghahawan ng Balakid by DepEd Club Member - visit
Akda ni Nida C. Santos Pag-aralan ang kahulugan ng mga depedclub.com for more
T - Tayo na sa lawa salita sa tulong ng larawan at
A - At tayo‟y mangisda pangungusap na nasa LM sa
W - Walang tigil na pag-alon pahina 272
I - Ang sa iyo ay sasalubong puminsala– sa pamamagitan
L - Lambat na dala mo‟y nglarawan ng bagyo na sinira ang
I - Ihagis na bigla mga pananim
S - Sa malawak na tubig, na sa
atin
ay biyaya

ilalim – sa pamamagitan ng
larawan may bagay na nasa ilalim
ng tubig

namangha – larawan ng nagulat


na mukha
nasasakupan – Ang Barangay Tulo
ay nasasakupan
ng kanyang panunungkulan
pinilakang-tabing – sa
pamamagitan ng
pangungusap
Nagmula sa pinilakang –tabing
ang
gobernador ng lalawigan
gobernador – sa pamamagitan ng
pangungusap
Ang gobernador ang may
pinakamataas
na posisyon na namumuno sa
buong
lalawigan.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak 2. Pagganyak 2. Pagganyak 2. Pagbibigay ng Panuto 2. Pagbibigay ng Panuto
Ano ang nabuong salita? Nakita na ba ninyo ang Bulkang Ipaawit ang awitin sa LM sa pahina 274
Ano ang isdang ito? Taal nang malapitan?Ano ang Awitin sa tono ng “Ako ay May Lobo”.
Naranasan mo na ba ang masasabi ninyo sa Bulkang Taal? Ang Bulkan ng Taal
mangisda sa dagat? Sino ang nakaranas ng mamangka ni Nida C. Santos
sa Lawa ng Taal? Kami ay nagtungo
3. Pagganyak na Tanong Doon sa Tagaytay
Mayroon akong ipababasang Aming napagmasdan ang Bulkan ng
kuwento sa inyo tungkol sa isang Taal
kamangha-manghang pangyayari Halina, halina, ito ay tingnan
sa Lawa ng Taal. Sa pagmamasid, sasaya kang tunay.
Ano ang nais ninyong malaman
tungkol sa kuwentong “Fishkill sa
Lawa”
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Paglalahad/Pagmomodelo 1. Basahin ang kuwento nang Paglalahad
sa bagong aralin Basahin ang kuwento sa LM sa tuloy-tuloy. Ipabasa ang tungkol sa Alamat ng
pahina 268-269 2. Basahin muli nang may Bulkang Taal sa LM sa pahina 274-275
Basahin. paghinto at interaksyon ang Alamat ng Bulkang Taal
Ang Tawilis kuwento sa pahinasa LM sa Isinakuwento ni Nida C. Santos
Akda ni Nida C. Santos pahina 273
“Tawilis! Tawilis!”, ang sigaw ni Fishkill sa Lawa
Aling Saling. Nagtitinda siya ng Akda ni Shirley M. Aranas
isdang Tawilis na huli ng kanyang
asawa sa lawa. Ang Tawilis ay
maliliit na isda na may maninipis Noong unang panahon, ang bayan ng
na kaliskis. Marami ang bumibili Tagaytay ay pinamumunuan ng isang
ng isdang ito lalo na kung ito ay s matanda ngunit makapangyarihang
ariwa. Mabilis maubos ang tinda lalaki. Siya ay nagngangalang Lakan
ni Aling Saling. May agtanong kay Naninirahan sa may paanan ng Taal. Iginagalang siya ng taong bayan
Aling Saling kung paano niluluto Bulkang Taal sina Mang Karyo at sapagkat matalino siya at
ang tawilis. Sinabi ni Aling Saling Aling Juana. Ang Bulkang Taal na makatarungan sa kanyang
ang paraan ng pagluluto ng matatagpuan sa Batangas ay pamamahala. Maganda rin ang
Tawilis. kilalang pinakamaliit na aktibong komersyo ng lugar. Maganda at
Ang Tawilis na may Patis bulkan dahil sa maraming beses masagana ang kanilangmga naaaning
(Paraan ng Pagluluto) nitong pagsabog na puminsala sa kape, abokado at iba pang mga
1. Ihanda ang mga kailangan tulad maraming tao, halaman, at hayop bungang kahoy.
ng sumusunod: sa paligid nito. “Naku! Bakit Isang araw, pinag-sabihan ng matanda
palayok isda ( Tawilis)asin 3 -4 na maraming nakalutang na mga ang kaniyang mga alagad na
tasang tubig isda?” namanghang tanong ni pinagbabawalan na niya ang sinuman
sampalok o tuyong kalamias Aling Juana. na magpunta sa tuktok ng bundok na
(maaaring bunga o pulbos) “Paano na ang hanapbuhay natin kanyang itinuro. Dahil sa malaki ang
2. Hugasan nang wasto ang isda, at ng iba pang mangingisdang paggalang nila
dahon, at ang bunga ngsampalok umaasa lang dito salawa,” dagdag sa pinuno ay sumang-ayon ang mga
o tuyong kalamias. pa ni Aling Juana. alagad at ipinangakong ipagbibigay-
3. Lagyan ng katamtamang dami “Marahil ay nalason ang mga isda, alam sa taong bayan ang utos ng
ng asin ang isda. malungkot na sabi ni Mang Kanor. matanda. Walang sinuman ang
4. Kumuha ng dahon at ibalot dito At umuwing hapis na hapis ang mangahas na suwayin ang utos ni
ang tawilis. mag-asawa sa nakita nila. Lakan Taal.
5. Ilagay sa palayok ang bunga ng Inabangan nila sa telebisyon ang Masaya at kontento ang mga taong
sampalok at ang binalot o pinais balita sa lalawigan at napanood bayan sa pamamalakad ni Lakan Taal
na Tawilis . nga nila ang nangyayari sa ibang ng bigla na lamang nawala ang
6. Lagyan ng sapat na tubig para dako ng lawa, katulad ng nakita matanda. Nagpunta ang mga alagad
sa dami ng binalot o pinais na nila sa kanilang lugar. hanggang sa kasuluk-sulukang parte ng
isda. “Juana, matindi ang ginawang bayan at maging sa mga kakahuyan
ngunit wala si Lakan Taal dun. Walang
7. Isalang sa lutuan at pakuluan pananaliksik, tungkol sa nakakita o makapagsabi kung nasaan
hanggang sa ang isda ay maluto at pagkamatay ng mga isda sa ating ang matanda.
lumambot ang mga tinik nito. lugar,” ang sabi ni Mang Kanor. Ilang taon na ang nakalipas simula nang
Nagpasalamat sa kanya ang “Oo nga at gumawa ng paraan si maglaho ang matanda, ngunit hindi pa
nagtanong pagkatapos Gobernador Vilma Santos upang rin to natatagpuan o bumabalik sa
maipaliwanag ni Aling Saling ang maisalba ang ating kabuhayan, bayan. Kahit masagana ang
paraan ng pagluluto. Masayang- sabi ni Aling Juana na tila pamumuhay nila ay hinahanap- hanap
masayang umuwi ng bahay si nakakasilaw ng kaunting pag-asa. pa rin nila ang mabait na pinuno.
Aling Saling sapagkat maagang Isang araw, may nagmungkahi na
naubos ang kanyang tinda. akyatin nila ang bundok na
pinagbawalan ng matanda na
puntahan. Pumanhik ang mga ito sa
nasabing bundok; sa itaas nakita nila na
may malaki itong butas. Sumilip sila sa
loob at nakita na puno ito ng mga
makikinang na mga bato, mga perlas,
diamante at iba pa. Nagtulakan at nag-
away- away ang mga ito sa pakikipag-
unahang makakuha ang mga yaman.
Dumadagundong na boses ni Lakan
Taal ang pumigil sa mga ito at
nagsabing kaya hindi sila pinapapanhik
sa nasabing lugar dahil sa alam
niyang ganito lamang ang kahihinatnan
ng lahat. Dahil sa galit ni Lakan Taal,
hiniling nito sa Bathala na magkaroon
ng malakas na kidlat at kulog at unos.
Lumindol din nang malakas at ang
bundok ay nagbuga ng apoy na siyang
ikinasawi ng mga taong sumuway sa
utos ng matanda. Ang bundok ay
pinalibutan ng tubig at maging ang
butas sa tuktok ng bundok ay
nagkaroon ng lawa upang walang
sinuman ang makakuha ng mga
kayamanan. Simula noon ay tinawag
ang bundok na Taal mula sa matandang
pinuno.Ngayon , ang sinasabing bundok
na matatagpuan sa Lawa ng Taal ay
tinawag na Bulkang Taal.
D:Pagtalakay ng bagong Ano ang isang uri ng isada na Pagsagot sa pangganyak na Muling basahin ang kwento.
konsepto at paglalahad ng binaggit sa kuwento? tanong
bagong kasanayan #1 Paano niluluto ang isdang tawilis? Balikan natin ang mga tanong
Ipabasa ang wastong kanina bago basahin ang
pamamaraan ng pagluluto ng kuwento.
Tawilis na may patis. Isulat ang sagot ng mga bata sa
Ano –ano ang mga salitang may prediksiyon tsart sa hanay ng
salungguhit sa bawat hakbang sa tunay na nangyari sa kuwento.
pagluluto tawilis? Kung marami ang ibinigay na
Ano ang dapat gawin upang tanong, maaaring basahin na
makasunod tayo nang wasto sa lamang ang tanong, at ibigay
pagluluto? sagot o tunay na nangyari sa
Sa inyong palagay maayos bang kuwento.
naibigay ni AlingSaling ang panuto Pagsagot sa mga tanong:
o hakbang para sa pagluluto?
Kung ikaw si Aling Saling , paano
ka magbibigay ng hakbang o
panuto?

E.Pagtalakay ng bagong Basahin ang sa Gawain 1 na nasa Ipagawa ang pangkatang Gawain. Tungkol saan ang Alamat na iyong
konsepto at paglalahad ng LM sa pahina 270 a. Pangkat I : Guhit mo, Kulayan binasa?
bagong kasanayan #2 Basahin ang isa pang paraan ng Mo! Bakit tinawag ito na Bulkang Taal?
pagluluto Gumuhit ng isang poster na Sino ang pinuno na itinuturing na
ng isda. “Ang Sinaing na nagpapakita ng pangangalaga sa makapangyarihan at magaling? .
Tulingan”. Sipiin ang mga salitang lawa o iba pang anyong tubig. Ano ang kautusan ng Lakan Taal para sa
pautos na ginamit sa bawat b. Pangkat II : Bigkas mo, Idrama taong bayan?
hakbang. Mo! Ano ang nangyari sa Lakan?
Ang Sinaing na Tulingan Isadula ang pinakamadramang Nakita pa ba ng taong bayan si Lakan
Wastong Paraan ng Pagluluto tagpo sa kuwento. Taal?
ng Sinaing na Tulingan c. Pangkat III : Tanong mo ,Ilahad Ano ang ginawa ng taong bayan?
mo! Ano ang nangyari sa taong bayan sa
Magkaroon ng pakikipanayam sa pagpunta nila sa bundok?
mga kamag-aaral Paano mo ilalarawan ang Bulkang Taal?
tungkol sa isyung “Fishkill “ na
naganap sa kuwento.
Gamitin ang mga tanong sa ibaba.
1. Sa iyong palagay, ano ang
1. Ihanda ang mga kailangang maaaring dahilan ng
sangkap at pagkamatay ng mga isda sa lawa?
gamit sa pagluluto,tulad ng 2. Kung isa ka sa naninirahan sa
sumusunod: lawa ,ano ang
palayok, paasim na sangkap, asin, maaring gawin upang maiwasan
3 ang pagkamatay ng mga yamang-
tubig.
pirasong taba ng karne, at tubig 3. Makabuluhan ba ang panonood
2. Alisin ang hasang ng isdang ng balita sa
Tulingan at telebisyon?
Hug asan ito ng 3-4 na beses. d. Pangkat IV : Sumulat ng
3. Lagyan ng pahabang hiwa sa maikling balita na may kaugnayan
gitna ang sa kuwentong binasa. Alamin mo
isda. kung ano ang pook pasyalan na
4. Budbudan ito ng katamtamang makikita rin sa Lawa ng Taal.
dami ng
asin.
5. Ilagay ang sangkap na paasim
sa palayok
gayundin ang 3 pirasong taba ng
karne.
F.Paglinang sa kabihasaan 6. Ilagay sa palayok ang mga isda a. Sino-sino ang mga tauhan sa Muling ipabasa ang kwento.
( Leads to Formative at piratin ating kuwentong
Assessment ) itong bahagya. narinig?
7. Lagyan ng 3-4 na tasa ng tubig Saan nangyari ang kuwento?Ano
upang ang nangyari sa kuwento?
magsilbing patis nito. Paano mapangangalagaan ang
8. Isalang sa apoy at hayaang lawa o ang iba pang anyong tubig
bumulak nang sa ating bansa?Pakinggan natin
wasto. ang paliwanag ng pangkat II
9. Pahinaan ang apoy kung ito ay tungkol sakanilang iginuhit na
luto na poster.
hanggang sa ito ay maiga. b. Ano –ano ang nangyari sa
10. Alisin sa apoy at ihandang kuwento ?
ihain sa hapag. Anong bahagi ng kuwento ang
pinakamadramang tagpo?
Pakinggan at panoorin natin ang
drama ng ikalawang pangkat. Ano
ang damdamin ng mga tauhan sa
kuwento? Bakit ito ang kanilang
nadarama?
Kung isa ka sa mga naninirahan sa
may lawa ng Taal, mawawalanka
naba ng pag-asa para mabuhay?
Bakit?
G.Paglalapat ng aralin sa pang Ano-ano ang salitang gagamitin c. Sa pakikipanayam ng pangkat Ano ang inyong binasa?Ano ang paksa 3. Pagsagot sa mga tanong sa 3. Pagsagot sa mga tanong sa
araw-araw na buhay upang makapagbigay ng panuto o III, pakinggan natin sa kanila ang ng alamat na inyong binasa? Pagsusulit Pagsusulit
hakbang para sa isang gawain? kasagutan sa mga tanong .
Sa iyong palagay, ano ang
maaaring dahilan ng pagkamatay
ng mgaisda sa lawa?
Kung isa ka sa naninirahan sa
lawa ,ano ang maaring gawin
upang maiwasan ang pagkamatay
ng mga yamang-tubig.
Makabuluhan ba ang panonood
ng balita sa telebisyon? Bakit?
d. Ano ang kahalagahan ng balita?

H.Paglalahat ng Aralin Ipabasa ang Tandaan sa LM sa Paglalahat Ipabasa ang Tandaan sa LM sa pahina 4.Pagwawasto ng Pagsusulit 4.Pagwawasto ng Pagsusulit
pahina 269 Paano nagbabalita sa telebisyon o 277
Ginagamit ang mga salitang radyo? Ang alamat ay nagsasalaysay ng
pautos sa pagbibigay ng panuto o Pakinggan natin ang balita ng pinagmulan ng isang bagay, lugar,
hakbang para sa isang gawain. ikaapat na pangkat na may pangyayari o katawagan. Maaaring ito
kaugnayan sa ating binasa ay totoo o likha lamang ng malawak na
kuwento. imahenasyon ng isang manunulat ang
mga pangyayari sa alamat.
Maaaring mula sa malungkot na alaala .
I.Pagtataya ng Aralin Piliin ang angkop na salitang Isa-isang ipabasa sa mga mag-aaral ang 5.Pagtatala ng Nakuhang 5.Pagtatala ng Nakuhang Puntos
pautos sa loob ng kuwentong Kamangha-manghang Puntos ng mga bata ng mga bata
kahon upang mabuo ang bawat Bulkan
pangungusap. Kamangha-manghang Bulkan
Halina’t Magpaksiw ng Bangus Akda ni Nida C. Santos
1. _______ ang mga sangkap Nagtungo ang aming mag-anak sa isang
tulad ng asin, pook pasyalan na matagal ko nang
vetsin, suka, paminta, bawang, minimithing
sibuyas, luya at marating. Ang Bulkang Taal sa pagitan
siling mahaba. ng mga bayan ng Talisay at San Nicolas
2. ________ nang wasto ang sa lalawigan ng Batangas. Masaya kong
bawang , sibuyas at nakita ng malapitan ang Bulkan ng Taal.
luya. Lubos kong natandaan ang karanasang
3. ________ nang maayos ang ito sapagkat sumakay ako ng kabayo
isdang Bangus. kasama si Tatay bago pa kami sumakay
4. ________ ang isang Bangus sa ng bangka patungo sa bulkan. Nilakbay
tatlo. naming ang Lawa ng Taal makarating
5. Ilagay ito sa kaserola na may lamang sa kamangha-manghang
tubig at ________ bulkan. Lubos akong namangha sa
sa apoy. aking nasaksihan nang makita ko ang
6. _______ ang mga sangkap taglay na kagandahan nito.
tulad ng bawang , sibuyas, luya, Napaliligiran ng tubig ang bulkan. May
siling mahaba asin, paminta, mga punongkahoy na namumunga sa
vetsin . palibot ng bulkan. Sagana sa halamang
7. ________ kung sapat na ang kulay luntian ang paligid ng bulkan.
lasa ng paksiw. Napansin ko rin ang mga taong
8. __________ito at pagkatapos naninirahan
ay maaari ng malapit sa may paanan ng bulkan. Sa
________. aming pagtigil sa may Bulkang Taal ay
9. Ilagay sa mangkok at doon ko rin natikman ang binanging
_________ ito ng mainit isdang Tawilis, suman sa gata at kapeng
pa. barako.
Sinikap namin na malibot ang paligid ng
bulkan subalit wala na kaming sapat na
oras. Kailangan namin na sumunod sa
oras na nakalaan lamang para sa amin.
Umuwi kaming may sobra ang
kasiyahan.

J.Karagdagang Gawain para sa Item Analysis Item Analysis


takdang- aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos ? Paano ito
nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasanna solusyon sa tulong ng
aking punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

File Submitted by DepEd Club Member - depedclub.com


File Created by Ma’am MARIANNE MANALO-PUHI

You might also like

pFad - Phonifier reborn

Pfad - The Proxy pFad of © 2024 Garber Painting. All rights reserved.

Note: This service is not intended for secure transactions such as banking, social media, email, or purchasing. Use at your own risk. We assume no liability whatsoever for broken pages.


Alternative Proxies:

Alternative Proxy

pFad Proxy

pFad v3 Proxy

pFad v4 Proxy